
Nambari 
Huduma

Huduma zilizotolewa Mahitaji ya kupata huduma Gharama ya 
bidhaa/huduma

Muda

1. Kuhudumia wateja: 
• Kupokea Wageni               
• Kutoa Majibu kwa Simu

• Ziara rasmi
• Kuuliza rasmi
• Kupiga simu rasmi

Bure • Ndani ya dakika 5 kwa utarati-
bu wa kwanza kufika

• Chukua mlio wa tatu
• Elekeza simu kwa ofisi husika

2. Majibu ya Maandishi kwa Uulizaji Mawasiliano barua juu ya utafiti au
Mawasiliano kikamilifu kupokelewa

Bure Siku 5 za kazi

Barua pepe kuhusu uulizaji au Mawasiliano 
Kikamilifu Kupokelewa

Bure Siku 3 za kazi

3. Huduma za Ushauri kuhusu fedha 
za ziada

Utafiti au mawasiliano yalioandikwa Bure Siku 3 za kazi

4. Kushughulikia malalamiko ya 
umma

Kuwasilisha malalamiko na maelezo 
muhimu kupitia barua pepe, barua, kuji-
tokeza moja kwa moja au simu pamoja na 
taarifa muhimu

Bure • Kutambua mara moja
• Kutatua kulingana na Sheria ya 

Tume ya Haki za Utawala

5. Upatikanaji wa taarifa • Kupiga Simu
• Tembelea 
• Barua
• Barua pepe  
• Tovuti
• Mitandao ya kijamii

Bure • Dakika 10
• Dakika 10
• Siku 7
• Saa 24
• Saa 24
• Saa 24

6. Kutoa taarifa na taratibu kuhusu 
fursa za mafunzo

Ombi rasmi Bure Siku 5 za kazi

7. Usajili na Mfuko wa Kodi ya Sa-
maki

• Fomu ya maombi (FLR 1)
• Barua ya ushauri kutoka kwa BMU
• Ambatanisha nakala ya kitambulisho
• Nambari ya KRA 

Bure Siku 5 za kazi

8. Maombi ya fedha • Jisajili na FLTF (FLR 1)
• Pendekezo lililowasilishwa 
• Fomu ya maombi ya mkopo iliyokami-

lika (FLR 3)
• Ambatanisha nakala ya kitambulisho/

Nambari ya biashara
• Nambari ya KRA
• Barua ya ushauri kutoka kwa BMU 

Bure Siku 14 za kazi

9. Maombi ya ruzuku ya masharti • Ambatanisha nakala ya pendekezo la 
bajeti lenye maelezo

• Toa 30% ya mchango
• Fomu ya maombi (FLR 2) iliyokamilika

Bure Siku 14 za kazi

10. Taarifa kuhusu manunuzi Omba taarifa kupitia:
• Tovuti
• Barua pepe
• Kupiga simu
• Kuja moja kwa moja

Bure Kulingana na mahitaji ya zabuni

11. Utayarishaji wa manunuzi ya 
bidhaa na huduma

Ambatanisha nyaraka za kuthibitisha husika Bure Ndani ya siku 30

12. Malipo ya bidhaa na huduma • Bili 
• Nyaraka ya kukabidhi 

Bure Siku 5 za kazi baada ya kupokea 
kutoka hazina

13. Malipo ya pesa za kazi na staka-
badhi za madai

• Rekodi/daftari za pesa za kazi
• Ambatanisha nyaraka husika

Bure Siku 5 za kazi

TUNA AHIDI USTAARABU NA UTEKELEZAJI BORA KATIKA HUDUMA
Huduma/Bidhaa yoyote isiyofuata viwango vilivyotajwa hapo juu au afisa yeyote asiyezingatia ahadi ya ustaarabu na utekelezaji bora katika Huduma 

inapaswa kuripotiwa kwa:

Afisa Mtendaji Mkuu,
Mfuko  wa Kodi ya Samaki
Idara ya Serikali ya Uchumi 

wa Samawati na Uvuvi
Jengo la Maji, Sakafu ya 3, Chumba 328,

Barabara ya Ngong, Upperhill
Sanduku La Posta 30009-00100 NAIROBI

Barua pepe info@fltf.go.ke 

 Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu,
Tume ya Haki za Utawala,

Jengo la West End Towers, Ghorofa ya 2, Waiyaki Way, Nairobi.
Sanduku La Posta 20414-00200 Nairobi
Simu: +254 (0)20 2270000/2303000

Barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

                                                           
HAZINA YA AKIBA YA ALMASHAURI YA SAMAKI

MKATABA WA HUDUMA KWA WANANCHI


